World Rap

Thế giới Rap

Trang ChínhTrang Chính  Latest imagesLatest images  Tìm kiếmTìm kiếm  Đăng kýĐăng ký  Đăng NhậpĐăng Nhập  
:: Forum World rap – thế giới Rap ::
  • Music
.

.
Share|

Hướng Dẫn Cách Post Nhạc

Tác giảThông điệp
Hướng Dẫn Cách Post Nhạc  Post_left_topHướng Dẫn Cách Post Nhạc  Post_right_top
Admin
Administrators

Administrators

Admin

Status:

Hướng Dẫn Cách Post Nhạc  2 Hướng Dẫn Cách Post Nhạc  1
Bài gửiTiêu đề: Hướng Dẫn Cách Post Nhạc Hướng Dẫn Cách Post Nhạc  Icon_minitimeThu Aug 04, 2011 5:04 am

Admin nói:

Hướng Dẫn Cách Post Nhạc  Post_t10 Hướng Dẫn Cách Post Nhạc  Post_t12
hiện nay tớ thấy nhiều member vẫn chưa biết cách post nhạc vào diễn đàn hoặc là các bạn không biết lấy link nhạc mà chỉ copy nguyên site của diễn đàn khác mà post vào . Như thế thì khi diễn đàn ấy có trục trặc gì thì link bên đây các bạn post sẽ bị die hết. Vì có nhiều bài hay nên cũng không nỡ xoá mà edit giùm các bạn thì không thể edit hết đc
Nên nay tớ tạo topic này để mong hướng dẫn các bạn , sau này post link sẽ không bị die nữa :

Trước tiên tớ sẽ hướng dẫn cái đơn giản nhất là lấy [FLASH] của web nhạc : Nhaccuatui.com hoặc mp3.zing.vn :

Đầu tiên bạn vào trang nhạc và bấm vào bài hát bạn cần post nó sẽ hiện ra như thế này :

Hướng Dẫn Cách Post Nhạc  SieuthiNHANH201103248212odu5mdcyzt1152506

Các bạn chọn vào chữ " Chia Sẻ "

Sau đó màng hình sẽ hiện ra các cách chia sẽ . bạn copy đoạn [FLASH] của " copy vào diễn đàn "
ở dưới có 3 cách chọn " Bình Thường " , " Tự Động Play " , " Nhạc Nền " . Bạn chọn cách nào cũng đc ! nhưng theo tớ thì bạn nên để chế độ " Bình Thường " cho dễ sử dụng

Cuối Cùng bạn paste đoạn [FLASH] đó vào diễn đàn là ok

Cách post link mp3.zing.vn cũng tương tự thế :

Hướng Dẫn Cách Post Nhạc  SieuthiNHANH201103248212odhmotg0od867294

Bạn cũng chọn vào " Embed "
Sau đó copy đoạn [FLASH] trong Nhúng forum.
Cũng như Nhaccuatui.com cái " tự động Play " , " Nhạc nền " bạn muốn chọn hay không cũng đc ! Và ở mp3 thì có một cái là " Chọn skin nhúng blog & forum "
Bạn chọn vào dòng chữ đó , bên dưới sẽ hiện lên một số hình ảnh , cái này thì không quan trọng ! bạn thích hình nào thì chọn hình ảnh nó chỉ tô điểm cho khung nhạc thêm đẹp thôi . Cuối Cùng bạn paste đoạn [FLASH] vào diễn đàn là xong .

cụ thể zô link http://9cno1mainho.forumvi.com/t30-topic là biết rõ
Hướng Dẫn Cách Post Nhạc  Post_f12 Hướng Dẫn Cách Post Nhạc  Post_f10

https://worldrap.forumvi.com

Hướng Dẫn Cách Post Nhạc

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang

Quick Reply

Trang 1 trong tổng số 1 trang